Upakiaji . . . Iliyopangwa
Upau wa upakiaji wa LifeLine
New Zealand kuchomwa kisu

IMEANZA: Bei Tunayolipa SOTE kwa Mzozo wa Afghanistan

Wakati wa Kusoma:2 Dakika, 44 Pili

Akipiga kelele "Allahu akbar!", mtu ambaye alikuwa mfuasi anayejulikana wa ISIS, alivamia kwenye duka kuu la New Zealand akimchoma kisu mwathiriwa.

UKWELI-ANGALIA DHAMANA (Marejeo): [Moja kwa moja kutoka kwa chanzo: Vyanzo 2] [Tovuti zenye mamlaka ya juu na zinazoaminika: Chanzo 1]

Watu sita walijeruhiwa, watatu vibaya kabla ya polisi kuingia na kumpiga mshukiwa na kumuua kwenye duka kubwa huko Auckland, New Zealand. 

Ahamed Samsudeen, 32, mwenye asili ya Sri Lanka alikuwa a Jimbo la Kiislamu linalojulikana mfuasi aliyehukumiwa kifungo cha mwaka mmoja kwa kumiliki propaganda za IS. 

Mtu huyo alikuwa mshukiwa wa ugaidi anayejulikana na alikuwa chini ya uangalizi wa 24/7; mamlaka walidhani alikuwa akipata tu mboga na hakuwa akipanga mashambulizi ya kigaidi. Alipochomoa kisu kikubwa na kuanza kuwachoma watu kiholela, polisi walifika ndani ya sekunde 60 lakini hawakuwa na kasi ya kutosha kuzuia majeraha makubwa. 

Mnunuzi mmoja alimtaja mwanamume huyo kama "anakimbia huku na huko kama kichaa" huku akimchoma kisu mtu yeyote anayemuona. Watu walikuwa wakipiga kelele kwa hasira na kukimbia nje ya duka hilo wakati polisi wa siri aliyekuwa akimchunga mshambuliaji alipoingia ndani ili kuangalia ghasia hizo.

Alipomwona mshukiwa huyo akiwa na kisu, aliwaambia wanunuzi warudi nyuma huku akiendelea kumpiga risasi gaidi huyo mara tano, kama alivyosikika. picha za simu ya mkononi

Huyu hapa mpiga teke:

Wakati wa kesi ya awali ya kupanga shambulio la kigaidi kwa kutumia visu, hakimu aliamua kwamba kwa sheria za sasa nchini New Zealand, kupanga shambulio la kigaidi peke yake sio kosa! Badala yake alipewa tu kifungo cha mwaka mmoja cha uangalizi.

Mwanamume huyo alikuwa anajulikana na mamlaka tangu 2016, lakini mahakama hazingeweza kumfunga jela chini ya sheria za kiliberali za New Zealand; licha ya polisi kumtaja kuwa "hatari sana" na "ana uwezekano mkubwa wa kufanya shambulio".

Waziri Mkuu wa New Zealand, Jacinda Ardern, alishutumu shambulio hilo kuwa tendo la kigaidi lakini akaendelea kukazia kwamba “Lilifanywa na mtu binafsi, si imani.” 

Waziri Mkuu na serikali wamekosolewa kwa kutofanya zaidi kuzuia shambulio hilo. Hakika, Waziri Mkuu alikiri kwamba alikuwa amefahamishwa kibinafsi kuhusu mtu huyo lakini kwamba serikali ilikuwa imetumia njia zote za kisheria za kufungwa.

Hadithi hii inaonyesha maswala mawili wazi:


MAKALA ILIYOSHIRIKISHWA: Maveterani Wanaohitajika: KUINUA Pazia kwenye MGOGORO wa Mkongwe wa Marekani


Kwanza, serikali ya mrengo wa kushoto ya New Zealand imewaangusha watu wa New Zealand na sheria zao za ugaidi huria ambazo hazilindi raia. Kwa gaidi ambaye alijulikana na mamlaka kwa miaka mitano, akikiri kuwa hatari sana, anayejulikana kwa Waziri Mkuu kuwa tishio, kupata fursa ya kuwachoma watu sita kwenye maduka makubwa ni aibu kabisa. 

Iwe lawama zipelekwe kwa bunge waliotunga sheria au mahakama zinazozitekeleza, kwa vyovyote vile, ni uzembe mkubwa wa mamlaka. 

Pili…

Haya ni matokeo ya moja kwa moja ya kile kilichotokea nchini Afghanistan na yanapaswa kuwa onyo kwetu sote. 

Chini ya Joe Biden, Marekani imekuwa vizuri kuaibishwa na Taliban. Kundi la Taliban limedai kuwa limeshinda US na kuwakejeli katika mchakato huo, ambao utakuwa msukumo mkubwa kwa watu wote wenye msimamo mkali duniani kote. 

Watu wenye msimamo mkali kama ISIS na Al Qaeda wataona hali nchini Afghanistan kama ushindi mkubwa, uthibitisho kwamba Magharibi inaweza kushindwa na itawapa hisia mpya ya motisha na kujiamini. 

Jambo kuu…

Tayari imeanza na hii ndio bei tunayolipa sote kwa makosa ya Biden. 

Kumbuka Kujiunga kwetu kwenye YouTube na upige kengele hiyo ya arifa ili usikose habari zozote za kweli na ambazo hazijakaguliwa.  

Habari zaidi za kimataifa.

Tunahitaji msaada WAKO! Tunakuletea habari ambazo hazijadhibitiwa kwa Bure, lakini tunaweza tu kufanya hivi shukrani kwa usaidizi wa wasomaji waaminifu kama vile WEWE! Ikiwa unaamini katika uhuru wa kujieleza na kufurahia habari za kweli, tafadhali zingatia kuunga mkono dhamira yetu kwa kuwa mlinzi au kwa kutengeneza a mchango wa mara moja hapa. 20% ya ALL fedha zinatolewa kwa maveterani!

Makala hii inawezekana tu shukrani kwa yetu wafadhili na wafadhili!

By Richard Ahern - LifeLine Media

Wasiliana na: [barua pepe inalindwa]


MAKALA INAYOHUSIANA: PICHA Inayofaa KUMALIZA Urais wa Biden

MAKALA ILIYOAngaziwa: Wanaochukia Kiliberali: Njia 8 ZINAZOTOA MATAYA ZA Kujadili Mrengo wa Kushoto na USHINDE (Kwa Urahisi)


Marejeleo (Uhakikisho wa ukweli)

1) Polisi wa New Zealand walikuwa wakiwafuata watu wenye msimamo mkali waliowachoma visu 6: https://apnews.com/article/police-new-zealand-islamic-state-group-2bbbbc9f3e4249fba2c519dda5e8f05f [Tovuti yenye mamlaka ya juu na inayoaminika]

2) Mfuasi wa ISIS Aliuawa Baada ya Kuchoma kisu kwenye Duka Kuu la New Zealand: https://www.youtube.com/watch?v=zDF2KTqEfKc [Moja kwa moja kutoka kwa chanzo]

3) Mkutano kamili na waandishi wa habari Jacinda Ardern: https://www.youtube.com/watch?v=P9OJk56d_OI [Moja kwa moja kutoka kwa chanzo]

Mwandishi Bio

Richard Ahern

Richard Ahern ni Mkurugenzi Mtendaji, mjasiriamali, mwekezaji, na mchambuzi wa kisiasa. Ana tajiriba ya uzoefu katika biashara, akiwa ameanzisha kampuni nyingi, na mara kwa mara hufanya kazi ya ushauri kwa chapa za kimataifa. Ana ujuzi wa kina wa uchumi, akiwa ametumia miaka mingi kusoma somo hilo na kuwekeza katika masoko ya dunia. Kwa kawaida unaweza kumkuta Richard akiwa amezikwa kichwa chake ndani kabisa ya kitabu, akisoma kuhusu mojawapo ya mambo mengi yanayomvutia, ikiwa ni pamoja na siasa, saikolojia, uandishi, kutafakari, na sayansi ya kompyuta; kwa maneno mengine, yeye ni mjanja.
Furaha
Furaha
100 %
Kusikitisha
Kusikitisha
0 %
Imefurahishwa
Imefurahishwa
0 %
Kulala
Kulala
0 %
Hasira
Hasira
0 %
Mshangao
Mshangao
0 %
1 maoni
Newest
kongwe Wengi walipiga kura
Inline feedbacks
Angalia maoni yote